เหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม มอบชุดธารน้ำใจกู้ชีวิตฝ่าวิกฤตโควิด-19
![icon](https://archive-thainews.prd.go.th/assets/html/img/person.png)
ที่ชุมชนโพธิ์ศรี 1 และโพธิ์ศรี 2 เทศบาลเมืองมหาสารคาม นางวริฐา จันทรา ประธานแม่บ้านมหาดไทยและนายกเหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม พร้อมด้วย นางดลตรี แสงสุวรรณ นางปรียา ศรประสิทธิ์ รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม คณะกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดฯ และชมรมแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดมหาสารคาม มอบชุดธารน้ำใจกู้ชีวิตฝ่าวิกฤตโควิด-19 เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนเบื้องต้นแก่ประชาชนในชุมชน ที่ได้รับผลกระทบในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 โดยมีการมอบชุดธารน้ำใจฯ พร้อมหน้ากากอนามัย จำนวน 60 ชุด
นางณัฏฐิยา โยมไธสง ผู้อำนวยการส่วนส่งเสริมสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เปิดเผยว่า ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 พี่น้องประชาชนในชุมชนโพธิ์ศรี ได้รับผลกระทบ ซึ่งไม่สามารถออกไปทำงานนอกบ้านตามปกติได้ ทำให้ขาดรายได้ที่จะมาจุนเจือหรือใช้จ่ายในครอบครัว ทางเทศบาลเมืองมหาสารคาม จึงได้ร้องขอเพื่อขอรับความช่วยเหลือไปทางเหล่ากาชาดจังหวัดมหาสารคาม ซึ่งได้มีการมอบข้าวสารอาหารแห้ง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้นให้แก่ประชาชนในชุมชน
ข้อมูลข่าวและที่มา
ผู้สื่อข่าว : สุรเดช หนึ่งชนะ
ผู้เรียบเรียง : วรัญญา นันตาแก้ว
แหล่งที่มา : สวท.มหาสารคาม